[Thông báo] Chuyển diễn đàn

Diễn đàn về free Code sẽ chuyển sang ICT2.net

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Founder

Founder
Admin
Admin
Loading
Sau đây là cách ghost máy tính .. ( nó dành cho những người chưa biết ghost hoặc cài win ) . mỗi lần máy tính của các bạn bị lỗi win hoặc bị virus thì chỉ cần mất 10 phút là các bạn sẽ có 1 bản win mới .. toanh .ổn và đẹp .. ( ghost là 1 file có đuôi . GHO .. bạn có thể sao lưu bản win của mình thành 1 bản ghost để khi nào bạn bị lỗi win thì ko phải bê máy ra hàng cài lại mà chỉ cần mất 10 phút .. )

1. Ở đây các bản sẽ được chia thành những phần nhỏ . có đuôi là .ISO ( để bung ra đĩa ghost )
Các bạn dow các phần chia nhỏ của bản ghost về .. và để nó trong 1 thư mục
Sau khi dow từng phần nhỏ về .các bạn phải check mã MD5. xem trong quá trình dow có xẩy ra lỗi gì ko . nếu mã MD5 không đúng với mã của bản ghost thì bạn phải dow lại phần đấy

Có nhiều phần mềm dùng để check MD5, ở topic này mình dùng HashCalc của SlavaSoft. Download tại link dưới
http://www.slavasoft.com/zip/hashcalc.zip

Cài đặt và chạy file HashCalc.exe
- Các bạn chỉ tick chọn 2 ô MD5 và SHA1, còn lại bỏ hết. Sau đó ta click vào nút có dấu ... để chọn file cần check.

Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  83545124
Click vào file sau đó ấn open. Ở đây check file Ghostvietv73.iso.
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  54298039
Các bạn ấn Calculate rồi đợi khoảng 10 giây ( Thời gian chờ tùy vào dung lượng của file mình check ).
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  96255189
So sánh với mã MD5 mà chủ topic đã đưa:
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  53090748
Chuẩn không cần chỉnh

- Với các file khác các bạn làm tương tự nhé.

2 Sau khi dow về hết vã đã check mã MD 5 rồi .. các bạn cần dùng đến công cụ nối file.. nối tất cả các file đó thành 1 file .. ( tùy từng file ghost ..có bản ghót nối file ra luôn file . GHO .. nhưng có bản thì vẫn là đuổi .ISO)

Dow : http://www.mediafire.com/?4ylehhsyquaaf9k

Để cắt file bạn phải chạy chương trình này sau đó chọn Split, nó sẽ hiện ra một bảng cho bạn lựa chọn gồm có file đầu vào là Input file , và bạn chọn kích thước file muốn cắt ở mục split file size, sau đó bấm start cái bụp, đợi ít phút là có kết quả như ý.
Để nối file bạn phải đặt các file vào một thư mục, sau đó chỉ cần chọn file đầu tiên là nó tự động nối lại thôi, keke, quá dễ phải không nào?
Để tiến hành bạn chọn Join sau đó chọn input file, lưu ý là chọn file đầu tiên của các file cần nối, bấm nút start và ngồi đợi ít phút, thế là ok.

3. Lấy file .gho từ file .iso:
- Máy của các bạn phải cài winrar hoặc 7-zip ( Có thể dùng UltraISO nhưng mình thấy dùng winrar/7-zip tiện hơn ).
- Click chuột phải vào file .iso ( Mình chọn file Ghostvietv73.iso ).
Đối với winrar:
Các bạn có thể dùng 1 trong 3 tùy chọn ( Mình chọn Extract Here )
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  41440854

Trong lúc ngồi chờ extract tranh thủ uống nước, tập vài động tác thể dục
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  52620775
đối với 7 zip
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  20547249

Sau khi extract xong ta đã có file .gho

Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  27721660

Cuối cùng là ghost lại win : các bạn cần 1 bản ghost tự động hoặc 1 USB ghost. hoặc 1 đĩa ghost nhá .. cái này tùy các bạn :

Các bạn vào màn Hình ghost : ( các bước vào thì bạn tự tìm hiểu trên google nhá )

Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  Ghost11
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  Ghost31
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  Ghost41
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  Ghost51
[IMG]https://2img.net/r/ihimizer/img21/1618/ghost61.jpg[IMG]
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  Ghost71
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  Ghost81
Hướng dẫn Ghost win cho những ai chưa biết Ghost  Ghost91

Nguồn: http://www.cntt-k3.biz/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]