[Thông báo] Chuyển diễn đàn

Diễn đàn về free Code sẽ chuyển sang ICT2.net

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Founder

Founder
Admin
Admin
Loading
Hướng dẫn tạo hiệu ứng 3D text cho nick thành viên.

First topic message reminder :

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo hiệu ứng chữ 3d cho một nick thành viên cụ thể hoặc cho cả group [nhóm].

Cách làm như sau.

Bước 1:

Lấy mã màu HEX và RGB của nick hoặc nhóm muốn tạo hiệu ứng. [ Vào ACP => quản lý người dùng và nhóm....]

Bước 2: Thay mã màu HEX và RGB vào code sau. Theo thứ tự là mã RGB trước sau đó tới mã HEX nha. Nhớ làm cho đúng đó.

Code:
span[style="color: rgb(252, 109, 13);"],span[style="color:#FC6D0D"],span[style="color: rgb(130, 31, 31);"],span[style="color:#821F1F"],span[style="color: rgb(227, 32, 32);"],span[style="color:#E32020"],span[style="color: rgb(8, 129, 209);"],span[style="color:#0881D1"],span[style="color: rgb(163, 13, 250);"],span[style="color:#A30DFA"]{color:#fff;text-shadow: 0 0 .1em black, 0 0 .1em black, 0 0 .2em black;}
span[style="color: rgb(255, 255, 255);"],span[style="color:#FFFFFF"]{color:#fff;text-shadow: 0 0 .1em red, 0 0 .1em red, 0 0 .2em red;}

Bước 3: Chép code đã hoàn thành ở bước 2 vào CSS là xong.

Mọi thắc mắc vui lòng PM lại mình sẽ giải đáp.

DEMO: là 4rum này nè. hon

Nguồn: benxua.net

b0mhl

b0mhl
♥ Bé Bỏng ♥
♥ Bé Bỏng ♥
Loading
ko hiểu

Founder

Founder
Admin
Admin
Loading
? bạn k hiểu gì nhỉ?

Sponsored content

Loading

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]